EnGenius EXT1105P 4x GE PoE and 1x GE PD Switch Extender
 เพิ่มเมื่อ: 2025-01-23 12:54:06.0
 แก้ไขล่าสุด: 2025-01-23 12:54:23.0
 อีเมลล์: krieng.nt@gmail.com
รายละเอียด:
Switch Extender EnGenius EXT1105P 4x GE PoE and 1x GE PD Switch Extender
  EnGenius EXT1105P
- 1 พอร์ต Gigabit Ethernet PD PoE สำหรับรับไฟเลี้ยงจากอุปกรณ์อื่น
- 4 พอร์ต Gigabit Ethernet PoE สำหรับจ่ายไฟเลี้ยงให้กับอุปกรณ์เครือข่ายอื่น ๆ (PD devices)
- Zero-touch provisioning: ระบบติดตั้งและตั้งค่าอัตโนมัติ
- Cloud configuration: การกำหนดค่าผ่านระบบคลาวด์
- Visualized monitoring: การตรวจสอบสถานการณ์ของสวิตช์แบบเรียลไทม์ผ่านระบบคลาวด์
- Voice VLAN: ฟังก์ชั่นแยก VLAN สำหรับการรับส่งข้อมูล VoIP
- Cloud-managed: บริหารจัดการสวิตช์หลายตัวจากระยะไกลได้ง่ายดายผ่าน EnGenius Cloud App
Technical Specifications
Port Standards :
802.3u 100Base-TX Ethernet
802.3ab 1000Base-T Ethernet
Network Port – Gigabit Ethernet Ports
5×10/100/1000 Mbps Ports
Switching Capacity :
10Gbps
Flash Memory :
32 MB
PoE Capable Ports :
Ports 2- 5 (802.3 af/at)
Total PoE Budget :
Power Input: 802.3at Type 2(30W); Power Budget: up to 15W
Power Input: 802.3bt Type 3(60W); Power Budget: up to 40W
Power Input: 802.3bt Type 4(90W); Power Budget: up to 60W
Power Source :
PoE PD
Physical Interface
System Indicators
Power LED
PoE LED
Port Indicators
Link/Activity/Speed (per Ethernet port)
L2 Features
Network Management
EnGenius Cloud
MAC Address Table
8k
Jumbo frame size
10k
Multicast Group
Max 8 groups
QoS-number of Priority Queues Supported
8
QoS Trust Mode
Cos/802.1p
DSCP
CoS/802.1p-DSCP
Bandwidth Control
Port-based bandwidth control (Ingress/Egress)
Web Graphical User Interface (GUI)
LSP(Local status page)
System Time
Time Setting/Daylight saving
Common L2 Features
802.1w Rapid Spanning Tree
Domain Name System (DNS) settings
Multicast Filitering
IGMP Snooping
IGMPv2
IGMP Snooping Fast Leave
Port Statistics
802.1Q VLAN
Voice VLAN
Port-based VLAN
Jumbo Frame
IPv4 Settings
Link Layer Discovery Protocol (LLDP)
Weighted Round Robin Queue(WRR)
Simple Network Time Protocol (SNTP)
SYSLOG
Factory Default
Reboot Switch
Dimensions & Weight
Device Dimensions & Weights
Weight: 450G
Length: 6.69” (170 mm)
Width: 4.13” (105 mm)
Height: 1.06” (27 mm)